หุ้น Sterling Infrastructure Inc เป็นหนึ่งในเรื่องราวที่ผันผวนมากในกลุ่มอุตสาหกรรมของสหรัฐฯ บริษัทประกาศผลประกอบการรายไตรมาสทำสถิติสูงสุดในเดือนสิงหาคม 2026 และปรับเพิ่มประมาณการทั้งปี (guidance: ตัวเลขคาดการณ์ของฝ่ายบริหารเกี่ยวกับรายได้/กำไรในอนาคต) แต่หุ้น STRL ยังซื้อขายต่ำกว่าจุดสูงสุดในรอบ 52 สัปดาห์ราว 48% คู่มือนี้สรุปว่าบริษัททำธุรกิจอะไร ราคาหุ้น STRL อยู่ตรงไหน ตัวเลขสำคัญสะท้อนอะไร และประเด็นที่นักเก็งกำไรควรจับตา ตัวเลขต่าง ๆ อ้างอิงราคาปิดวันที่ 8 ตุลาคม 2026 เว้นแต่ระบุไว้ ดังนั้นควรตรวจสอบข้อมูลล่าสุดก่อนตัดสินใจ
Key takeaways
- Sterling Infrastructure Inc (Nasdaq: STRL) รับงานเตรียมพื้นที่และงานระบบไฟฟ้าเบื้องหลังศูนย์ข้อมูล (data centre: ศูนย์ที่ใช้วางเซิร์ฟเวอร์และอุปกรณ์ไอที), โรงงานชิป, ถนน และโครงการที่อยู่อาศัยในสหรัฐฯ
- ราคาหุ้น STRL ปิดใกล้ $518 เมื่อ 8 ตุลาคม 2026 ต่ำกว่าจุดสูงสุด 52 สัปดาห์ที่ $1,005.68 ราว 48% และสูงกว่าจุดต่ำสุด 52 สัปดาห์ที่ $281.58 ราว 84%
- รายได้ไตรมาส 2/2026 เพิ่ม 90% เป็น $1.17 พันล้าน และฝ่ายบริหารปรับเพิ่มประมาณการรายได้ปี 2026 เป็น $4.00–$4.15 พันล้าน
- วันที่ประกาศงบ (earnings date: วันที่บริษัทประกาศผลประกอบการ) ครั้งถัดไปของ STRL คาดว่าอยู่ช่วงต้นพฤศจิกายน 2026 แต่บริษัทยังไม่ยืนยัน
- โดยรวม นักวิเคราะห์ยังมองบวก แต่การปรับลดราคาเป้าหมายล่าสุดมักโฟกัสที่ “มาร์จิ้น” (margin: อัตรากำไร เช่น กำไรต่อรายได้) STRL ไม่จ่ายเงินปันผล และราคามีประวัติแกว่งแรง
What is Sterling Infrastructure Inc?
Sterling Infrastructure Inc เดิมชื่อ Sterling Construction Company เป็นบริษัทรับเหมาก่อสร้างและวิศวกรรมของสหรัฐฯ ก่อตั้งปี 1955 สำนักงานใหญ่อยู่ที่ The Woodlands รัฐเท็กซัส มี Joe Cutillo เป็นประธานเจ้าหน้าที่บริหาร (CEO: ผู้บริหารสูงสุด) มีพนักงานราว 4,400 คน และเติบโตจากผู้รับเหมาถนนระดับภูมิภาคเป็นบริษัทที่มีมูลค่าตลาดเกือบ $16 พันล้าน (market capitalisation: มูลค่ารวมของหุ้นทั้งหมดตามราคาตลาด)

The three segments behind STRL
| Segment | What it does | Q2 2026 revenue | Year-on-year change |
|---|---|---|---|
| E-Infrastructure Solutions | พัฒนาไซต์งานและให้บริการงานระบบไฟฟ้าสำหรับศูนย์ข้อมูล โรงงานเซมิคอนดักเตอร์ ศูนย์กระจายสินค้า และโครงการพลังงาน | $905.0 million | +192% |
| Transportation Solutions | งานทางหลวง สะพาน สนามบิน รถไฟ และระบบระบายน้ำ สำหรับหน่วยงานรัฐ | $156.7 million | -20% |
| Building Solutions | งานฐานรากคอนกรีตสำหรับโครงการที่อยู่อาศัยและเชิงพาณิชย์ | $106.5 million | -1% |
Source: Sterling second quarter 2026 results
ปัจจุบัน E-Infrastructure สร้างรายได้รายไตรมาสราว 77% จึงทำให้ STRL ถูกพูดถึงในธีมห่วงโซ่มูลค่า AI (AI value chain: กลุ่มธุรกิจที่เกี่ยวข้องกับการลงทุนสร้างและใช้งานระบบปัญญาประดิษฐ์) มากกว่าผู้รับเหมาทั่วไป ส่วนรายได้ฝั่ง Transportation ที่ลดลงเป็นส่วนหนึ่งของแผน เพราะผู้บริหารลดงานทางหลวงในเท็กซัสที่แข่งขันราคาต่ำ (low-bid: งานที่ชนะจากการเสนอราคาต่ำ) เพื่อไปโฟกัสโครงการที่ทำกำไรดีกว่า
STRL share price today and recent performance
| Metric | Figure |
|---|---|
| Last close (8 October 2026) | $518.41 |
| Daily change | -$15.72 (-2.94%) |
| 52-week high | $1,005.68 |
| 52-week low | $281.58 |
| Market capitalisation | $15.86 billion |
| One-year price change | +48.7% |
| Beta (five-year) | 1.86 |
| Dividend yield | 0.00% |
How the STRL stock price has moved over time
ผลตอบแทนระยะยาวแข็งแกร่ง ข้อมูลจาก Yahoo Finance ระบุว่าหุ้นเพิ่มขึ้นราว 71% ตั้งแต่ต้นปี เพิ่มขึ้นมากกว่า 600% ในรอบ 3 ปี และมากกว่า 2,100% ในรอบ 5 ปี เหนือกว่า S&P 500 (ดัชนีหุ้นสหรัฐฯ ขนาดใหญ่ 500 บริษัท)
อย่างไรก็ดี เส้นทางราคาไม่ราบรื่น การปรับลงเกือบครึ่งจากจุดสูงสุดภายในปีเดียวถือเป็น drawdown (การปรับลงจากจุดสูงสุดไปยังจุดต่ำสุดในช่วงหนึ่ง) ที่มาก และค่าเบต้า 1.86 (beta: ตัวเลขบอกความผันผวนเทียบกับตลาดรวม โดย 1 หมายถึงแกว่งพอ ๆ กับตลาด มากกว่า 1 คือแกว่งแรงกว่า) หมายถึงหุ้นมักแกว่งเกือบ 2 เท่าของตลาด ทำให้ STRL อยู่ในกลุ่มหุ้นผันผวนสูงของอุตสาหกรรม
Reading the STRL chart: an evergreen approach
ราคาจุดเดียวให้ข้อมูลจำกัด เวลาเช็กราคาหุ้น STRL ควรเทียบกับกรอบ 52 สัปดาห์ ดูแนวโน้มเมื่อเทียบกับค่าเฉลี่ยเคลื่อนที่ (moving averages: ค่าเฉลี่ยราคาย้อนหลังช่วงเวลาหนึ่งที่ช่วยมองแนวโน้ม) และสังเกตปริมาณซื้อขาย (volume: จำนวนหุ้นที่ซื้อขาย) รอบช่วงประกาศงบ หากเพิ่งเริ่มต้น คู่มือการอ่านกราฟหุ้นของเราสรุปพื้นฐานไว้
Key valuation metrics for stock STRL
| Metric | Figure |
|---|---|
| Trailing P/E | 37.4x |
| Forward P/E | 23.2x |
| Price to sales | 4.7x |
| Price to book | 12.1x |
| Return on equity | 40.0% |
| Profit margin | 12.6% |
| Debt to equity | 0.24 |
Source: Stock Analysis, 8 October 2026
P/E สูงระดับปลาย 30 เท่า ถือว่าสูงสำหรับหุ้นรับเหมาก่อสร้าง P/E (อัตราส่วนราคาต่อกำไร: ราคาเทียบกับกำไรต่อหุ้น) สูงมักสะท้อนว่าตลาดคาดกำไรโตแรง ซึ่งเป็นลักษณะของหุ้นเติบโต (growth stock: หุ้นที่นักลงทุนคาดว่ากำไรจะขยายตัวเร็ว) ส่วนช่องว่างระหว่าง trailing (อิงกำไรย้อนหลัง) กับ forward (อิงกำไรคาดการณ์) สะท้อนว่าตลาดคาดการเติบโตไว้แล้วมากแค่ไหน และเมื่อไม่มีปันผล ผลตอบแทนจะขึ้นกับการขึ้นลงของราคาหุ้นล้วน ๆ
Financial performance: revenue, profit and backlog
Full-year 2025 results
Sterling รายงานรายได้ปี 2025 ที่ $2.49 พันล้าน เพิ่มขึ้น 18% หรือเพิ่ม 32% หากไม่นับ RHB joint venture ที่ถูกตัดออกจากการรวมงบ (deconsolidated: ไม่รวมเป็นงบรวม) กำไรสุทธิอยู่ที่ $290.2 ล้าน หรือ $9.38 ต่อหุ้นแบบ diluted (diluted per share: คิดแบบเผื่อการเพิ่มจำนวนหุ้นจากหุ้นกู้แปลงสภาพ/ออปชัน ทำให้กำไรต่อหุ้นลดลง) ส่วน Adjusted EBITDA อยู่ที่ $503.8 ล้าน และกระแสเงินสดจากการดำเนินงานอยู่ที่ $440.0 ล้าน
Second quarter 2026 results
- รายได้ $1.17 พันล้าน เพิ่ม 90% เทียบปีก่อน (year on year: เทียบช่วงเดียวกันของปีก่อน)
- กำไรสุทธิ $155.8 ล้าน เพิ่ม 120% หรือ $5.00 ต่อหุ้นแบบ diluted
- กำไรต่อหุ้นแบบปรับรายการพิเศษ (adjusted EPS: กำไรต่อหุ้นที่ตัดรายการครั้งคราวเพื่อดูผลดำเนินงานหลัก) $5.80 สูงกว่าคาดการณ์เฉลี่ยของนักวิเคราะห์ (consensus: ค่าเฉลี่ยประมาณการของนักวิเคราะห์หลายราย) ราว $4.99
- Adjusted EBITDA $256.7 ล้าน เพิ่ม 104% (EBITDA: กำไรก่อนดอกเบี้ย ภาษี ค่าเสื่อมราคาและค่าตัดจำหน่าย เป็นตัวชี้วัดกำไรจากธุรกิจหลักแบบคร่าว ๆ)
- งานในมือที่เซ็นสัญญาแล้ว (signed backlog: มูลค่างานที่ได้เซ็นสัญญาแล้วแต่ยังไม่รับรู้เป็นรายได้) $4.33 พันล้าน เพิ่ม 116% และงานในมือรวม (combined backlog: งานในมือรวมที่อาจรวมงานที่คาดว่าจะได้/งานรอเริ่ม) $5.62 พันล้าน
- เงินสด $464.5 ล้าน เทียบกับหนี้ราว $284 ล้าน
ควรสังเกตว่า การซื้อกิจการ (acquisitions: การเข้าซื้อบริษัทอื่น) โดยเฉพาะ CEC Facilities Group และ Stone Ridge ช่วยเพิ่มรายได้รายไตรมาส $250.8 ล้าน ดังนั้นการเติบโตไม่ได้มาจากธุรกิจเดิมทั้งหมด (organic growth: การเติบโตจากธุรกิจเดิม ไม่รวมผลจากการซื้อกิจการ)
Raised 2026 guidance
| Measure | Initial (February 2026) | Current (August 2026) |
|---|---|---|
| Revenue | $3.05 billion to $3.20 billion | $4.00 billion to $4.15 billion |
| Diluted EPS | $11.65 to $12.25 | $17.25 to $17.85 |
| Adjusted diluted EPS | $13.45 to $14.05 | $19.70 to $20.30 |
| Adjusted EBITDA | $626 million to $659 million | $891 million to $916 million |
หากดูค่ากลางของกรอบประมาณการรายได้ปัจจุบัน จะหมายถึงการเติบโตราว 64% เทียบปี 2025 ทั้งนี้ guidance เป็นการคาดการณ์ของฝ่ายบริหารและอาจเปลี่ยนได้ จึงควรเทียบกับผลงานจริงทุกไตรมาส
STRL stock earnings date: when is the next report?
โดยปกติ Sterling มักประกาศผลประกอบการหลังปิดตลาดสหรัฐฯ (after the US market close: ประกาศหลังเวลาซื้อขายปกติ) ในช่วงต้นพฤษภาคม สิงหาคม และพฤศจิกายน ส่วนงบทั้งปีมักอยู่ช่วงปลายกุมภาพันธ์
| Quarter | Report date | Adjusted EPS |
|---|---|---|
| Q3 2025 | 3 November 2025 | $3.48 |
| Q4 2025 | 25 February 2026 | $3.08 |
| Q1 2026 | 4 May 2026 | $3.59 |
| Q2 2026 | 3 August 2026 | $5.80 |
| Q3 2026 | Early November 2026 (estimated) | Consensus near $6.10 |
ผู้ให้บริการข้อมูลแต่ละแห่งให้วันที่ถัดไปต่างกัน Stock Analysis ประเมิน 2 พฤศจิกายน 2026 ขณะที่ TipRanks ระบุ 9 พฤศจิกายน 2026 จนกว่าบริษัทจะยืนยัน ควรมองเป็นเพียงการคาดการณ์ และตรวจสอบหน้า investor relations (หน้าให้ข้อมูลนักลงทุนของบริษัท) อีกครั้ง
วันประกาศงบมักทำให้ราคาผันผวนมากกว่าปกติ หลังไตรมาส 2 ออกมาดีกว่าคาด (beat: ผลจริงสูงกว่าที่ตลาดคาด) หุ้นกลับปรับลง เพราะนักลงทุนให้น้ำหนักกับโครงสร้างมาร์จิ้น (margin mix: สัดส่วนรายได้จากงานที่มาร์จิ้นสูง/ต่ำ) มากกว่าตัวเลขพาดหัว
STRL stock forecast: what analysts are saying
- Consensus: นักวิเคราะห์ 8 รายที่ Stock Analysis รวบรวม ให้เรตติ้งเฉลี่ย “Strong Buy” พร้อมราคาเป้าหมาย 12 เดือนเฉลี่ย $836.57 สูงกว่าราคาปิดล่าสุดราว 61%
- Stifel: วันที่ 8 ตุลาคม 2026 Stifel คงคำแนะนำ “Buy” แต่ลดราคาเป้าหมายเหลือ $742 จาก $804 โดยชี้ว่า CEC ซึ่งคิดเป็นราวหนึ่งในสี่ของรายได้ฝั่ง E-Infrastructure มีมาร์จิ้น EBITDA ระดับ “หลักสิบต้น ๆ” (low-teens: ประมาณ 10–13%) การเติบโตในส่วนนี้อาจกดมาร์จิ้นรวมของบริษัท
- Cantor Fitzgerald: คงเรตติ้ง “Overweight” (ให้น้ำหนักมากกว่าตลาด/มากกว่ากลุ่ม) และลดราคาเป้าหมายเหลือ $742 จาก $956 ด้วยเหตุผลคล้ายกัน
ราคาเป้าหมายเป็นมุมมอง ไม่ใช่การรับประกัน และประมาณการไม่สามารถครอบคลุมทุกความเสี่ยงได้
What is driving growth at Sterling?
- AI data centres: ผู้ให้บริการศูนย์ข้อมูลขนาดใหญ่มาก (hyperscale operators: ผู้เล่นรายใหญ่ที่มีศูนย์ข้อมูลมหาศาล) ต้องใช้พื้นที่ขนาดใหญ่และระบบไฟพร้อมใช้งาน และงานเตรียมไซต์/งานไฟของ Sterling อยู่ช่วงต้นของรอบการก่อสร้าง
- Semiconductors and reshoring: โรงงานชิปและฐานการผลิตขั้นสูงที่ย้ายกลับสหรัฐฯ (reshoring: ย้ายฐานการผลิตกลับประเทศ) หนุนความต้องการโครงสร้างพื้นฐาน
- A shift in mix: บริษัทโยกทรัพยากรจากงานกำไรต่ำไปสู่งานขนาดใหญ่ที่สำคัญต่อการดำเนินงานของลูกค้า (mission-critical: งานที่หากล่าช้าจะกระทบธุรกิจลูกค้าสูง)
- Public funding: เงินสนับสนุนจากรัฐบาลกลางและรัฐ ช่วยให้มีงานถนน สะพาน สนามบินต่อเนื่องหลายปี
- Diversification: Building Solutions ทำให้บริษัทยังมีรายได้จากตลาดบ้านและก่อสร้างเชิงพาณิชย์
Sterling เป็นหนึ่งในหุ้นที่ตลาดใช้สะท้อนธีมการลงทุนสร้างโครงสร้างพื้นฐาน AI เช่นเดียวกับผู้ผลิตอุปกรณ์ไฟฟ้าพลังงาน และผู้ออกแบบชิป โดยมักไวต่อข่าวเกี่ยวกับการลงทุนด้าน AI
Points to take note of before trading STRL
- Margins: หากงานระบบไฟที่มาร์จิ้นต่ำเติบโตเร็ว อาจกดความสามารถทำกำไร แม้รายได้เพิ่ม
- Concentration: E-Infrastructure เป็นรายได้หลัก และ Stifel ระบุว่าเท็กซัสคิดเป็นมากกว่าครึ่งของยอดขายบริษัท
- Execution: งานก่อสร้างมีความเสี่ยงเรื่องต้นทุนบานปลาย (cost overruns: ค่าใช้จ่ายจริงสูงกว่าคาด) ขาดแคลนแรงงาน และโครงการล่าช้า
- Interest rates: ดอกเบี้ยที่สูงทำให้ต้นทุนกู้ยืมเพิ่ม อาจชะลอแผนก่อสร้างเอกชน และกดมูลค่าหุ้นเติบโต ดังนั้นการตัดสินใจของ FOMC (คณะกรรมการกำหนดนโยบายการเงินของธนาคารกลางสหรัฐฯ) จึงสำคัญ
- Valuation: เมื่อราคาหุ้นสะท้อนความคาดหวังสูง (premium multiple: อัตราส่วนมูลค่าสูงกว่าปกติของกลุ่ม) จะเหลือพื้นที่เผื่อผิดหวังน้อย หากผลจริงต่ำกว่าคาด
Is STRL a good stock to buy?
คำตอบขึ้นอยู่กับเป้าหมาย ระยะเวลาลงทุน และการรับความผันผวนของแต่ละคน บทความนี้ให้ข้อมูล ไม่ใช่คำแนะนำการลงทุน คำถามที่ควรทบทวนเมื่อกลับมาดูหุ้นนี้ ได้แก่
- งานในมือยังโตหรือไม่ และสัดส่วนที่เซ็นสัญญาแล้วมีเท่าไร?
- มาร์จิ้นยังทรงตัวได้หรือไม่ เมื่อธุรกิจงานไฟขยายตัว?
- ผู้บริหารปรับเพิ่ม คงเดิม หรือปรับลด guidance?
- มูลค่า (valuation: การประเมินความแพง/ถูกของหุ้นด้วยตัวคูณ เช่น P/E) เทียบคู่แข่งและเทียบอดีตของบริษัทเป็นอย่างไร?
STRL stock buy or sell: a balanced checklist
| Points in its favour | Points to take note of |
|---|---|
| งานในมือรวมทำสถิติที่ $5.62 พันล้าน | จังหวะเปลี่ยนเป็นรายได้อาจเลื่อน |
| รายได้ไตรมาส 2/2026 เพิ่ม 90% | ส่วนหนึ่งมาจากการซื้อกิจการ |
| ปรับเพิ่ม guidance สองครั้งในปี 2026 | ความกังวลเรื่องมาร์จิ้นทำให้บางสำนักลดราคาเป้าหมาย |
| ฐานะเงินสดสุทธิ (net cash: เงินสดมากกว่าหนี้) | ไม่มีรายได้จากปันผล |
| ได้อานิสงส์จากการสร้างศูนย์ข้อมูล AI และโรงงานชิป | ราคาหุ้นลดลงเกือบครึ่งจากจุดสูงสุด |
ไม่ว่าจะให้น้ำหนักฝั่งซื้อหรือขาย การดูปัจจัยพื้นฐานควบคู่การวิเคราะห์ทางเทคนิค (technical analysis: การอ่านแนวโน้มจากราคา/ปริมาณซื้อขาย) และแผนบริหารความเสี่ยง (risk management: การกำหนดขนาดการลงทุน จุดตัดขาดทุน เป็นต้น) ช่วยให้ตัดสินใจรอบคอบขึ้น
How to gain exposure to STRL
- Buying shares: สามารถซื้อหุ้น STRL ผ่านโบรกเกอร์ที่ให้บริการหุ้นสหรัฐฯ และบางแห่งรองรับการซื้อหุ้นเศษส่วน (fractional shares: ซื้อได้ต่ำกว่า 1 หุ้น)
- Funds: กองทุน ETF (กองทุนดัชนีที่ซื้อขายเหมือนหุ้น) กลุ่มอุตสาหกรรมหรือโครงสร้างพื้นฐานอาจถือ STRL อยู่ในพอร์ต
- Share CFDs: CFD (สัญญาส่วนต่าง: เครื่องมือให้เทรดกำไร/ขาดทุนจากการเปลี่ยนแปลงราคา โดยไม่ต้องถือหุ้นจริง) ช่วยให้เก็งทั้งขาขึ้นและขาลงได้
Share ownership vs sharo e CFDs
การเทรด share CFDs คุณจะไม่ได้สิทธิความเป็นเจ้าของหุ้น และเลเวอเรจ (leverage: การใช้เงินวางประกันเพื่อควบคุมมูลค่าการซื้อขายที่ใหญ่กว่า ทำให้กำไรและขาดทุนขยายขึ้น) จะขยายทั้งด้านบวกและด้านลบ ผู้เทรดจำนวนมากจึงตั้งจุดตัดขาดทุนและจุดทำกำไร (stop loss/take profit: คำสั่งปิดสถานะอัตโนมัติเมื่อราคาถึงระดับที่กำหนด) ก่อนเข้าเทรด ทั้งนี้สินค้าอาจแตกต่างกันไป ควรตรวจสอบรายการเครื่องมือที่ VT Markets ให้บริการว่าเปิดเทรด CFD หุ้นสหรัฐฯ ตัวใดได้บ้าง
Start online CFD trading with VT Markets today
หากต้องการนำความเข้าใจเรื่องหุ้นสหรัฐฯ และการเคลื่อนไหวช่วงประกาศงบไปใช้กับตลาดจริง VT Markets มีเครื่องมือและแพลตฟอร์มสำหรับเริ่มต้น สามารถเทรดผ่าน MetaTrader 4 (MT4) และ MetaTrader 5 (MT5) ซึ่งเน้นความเร็ว ความเสถียร และเครื่องมือกราฟขั้นสูง เหมาะเมื่อมีการประกาศงบและราคาหุ้นขยับเร็ว
มือใหม่สามารถฝึกด้วยเงินเสมือนในบัญชีทดลอง (demo account: บัญชีจำลองที่ไม่ใช้เงินจริง) ก่อนเปิดบัญชีจริง เพื่อซ้อมรับมือความผันผวนช่วงประกาศงบในหุ้น ดัชนี และสินค้าโภคภัณฑ์
Frequently asked questions
What does Sterling Infrastructure Inc do?
Sterling Infrastructure Inc เป็นบริษัทก่อสร้างและวิศวกรรมของสหรัฐฯ แบ่งเป็น 3 ธุรกิจ ได้แก่ E-Infrastructure Solutions, Transportation Solutions และ Building Solutions ปัจจุบันรายได้หลักมาจากงานพัฒนาไซต์และงานระบบไฟฟ้าสำหรับศูนย์ข้อมูลและโรงงานผลิต
When is the next STRL stock earnings date?
ผลประกอบการไตรมาส 3/2026 คาดว่าจะอยู่ช่วงต้นพฤศจิกายน 2026 โดยการประเมินอยู่ในช่วง 2–9 พฤศจิกายน และบริษัทยังไม่ยืนยันวันประกาศ
Does STRL pay a dividend?
ไม่จ่ายปันผล โดยอัตราผลตอบแทนปันผล (dividend yield: ปันผลต่อหุ้นเทียบราคาหุ้น) อยู่ที่ 0.00% เพราะฝ่ายบริหารนำเงินไปลงทุนขยายธุรกิจและซื้อกิจการ ผลตอบแทนจึงขึ้นกับการเปลี่ยนแปลงของราคาหุ้น
Is STRL stock a buy or sell right now?
โดยรวม นักวิเคราะห์มองเชิงบวก ราคาเป้าหมายเฉลี่ยใกล้ $837 แต่การปรับลดราคาเป้าหมายล่าสุดสะท้อนความกังวลเรื่องมาร์จิ้น ความเหมาะสมขึ้นอยู่กับการศึกษาข้อมูลด้วยตนเอง การรับความเสี่ยง และระยะเวลาลงทุน